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Dar es Salaam 
07 Mei, 2025 
                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Msumbiji, Mhe. Daniel Francisco Chapo anatarajia kuanza Ziara ya 
Kiserikali ya siku tatu hapa nchini kuanzia leo tarehe 07 Mei, 2025, kufuatia mwaliko wa 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan. 
 
Hii ni Ziara ya kwanza ya Kiserikali ya Mhe. Rais Daniel Chapo kuifanya nchini Tanzania 
tangu aapishwe kuwa Rais wa Jamhuri ya Msumbiji tarehe 15 Januari, 2025. 
 
Tanzania na Msumbiji zina uhusiano wa kihistoria na kidugu ulioasisiwa na Waasisi wa 
nchi hizi mbili wakati wa ukombozi wa nchi za Kusini mwa Bara la Afrika, Baba wa Taifa 
Hayati Mwalimu Julius Kambarage Nyerere, Rais wa kwanza wa FRELIMO Hayati 
Eduardo Chivambo Mondlane na Rais wa kwanza wa nchi hiyo Hayati Samora Moisés 
Machel.  
 
Aidha, Ziara hii itadumisha mahusiano yaliyopo, kuimarisha ushirikiano kwenye sekta 
mbalimbali  pamoja na kufungua fursa mpya za ushirikiano zenye maslahi kwa pande zote 
mbili.  
 
Rais Samia atampokea mgeni wake kesho tarehe 08 Mei, 2025  Ikulu jijini Dar es Salaam na  
kufanya mazungumzo rasmi pamoja na kushuhudia uwekaji saini Mikataba na Hati za 
Makubaliano (MOU) katika sekta mbalimbali kwa ajili ya  kuimarisha ushirikiano.  
 
Vile vile, Rais Chapo atapata fursa ya kutembelea sehemu mbalimbali ikiwemo Hospitali 
ya Taifa Muhimbili, Kituo cha Urithi wa Ukombozi wa Afrika na mradi wa kimkakati wa 
Reli ya Kisasa (SGR) ili kujifunza na kuangalia fursa za ushirikiano.  
 
Pia katika ziara hiyo nchini, Rais Chapo atapata fursa ya kutembelea Zanzibar ambapo 
atafanya mazungumzo na mwenyeji wake Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la 
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Mapinduzi, Mhe. Dkt Hussein Ali Mwinyi na kutembelea miradi mbalimbali ikiwemo 
Mamlaka ya Kusimamia Uvuvi wa Bahari Kuu na Soko la Samaki la Malindi. 
 
Rais Chapo atahitimisha ziara yake nchini tarehe 09 Mei, 2025 na kuagwa rasmi na Rais Dkt. 
Samia Ikulu jijini Dar es Salaam. 
 

 
Sharifa B. Nyanga 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
 
 
 
 
 
 
 
 


